Dò tìm thông tin về một trang web hay một địa chỉ IP

nktung

Super Moderator
Thành viên BQT
08/10/2013
400
985 bài viết
Dò tìm thông tin về một trang web hay một địa chỉ IP
Giới thiệu

IPNetInfo là một công cụ nhỏ gọn, miễn phí được viết ra với nhiệm vụ “điều tra” các thông tin về một địa chỉ IP hay tên miền của một trang web. IPNetInfo cũng rất hữu ích trong việc tìm kiếm nguồn gốc của những email lạ hay làm phiền bạn, chỉ cần sao chép header từ email của rồi dán vào IPNetInfo, chương trình sẽ tự động dò tìm các thông tin về đối tượng rồi phản hồi lại cho bạn. IPNetInfo mang một giao diện hết sức giản dị do vậy bạn chỉ mất vài phút để làm quen với nó, chỉ với vài click và và phím là bạn đã có những thông tin cơ bản về IP hay trang web mà bạn muốn tìm hiểu.

Một số tính năng chính

• Dò tìm thông tin về một trang web hay một địa chỉ IP nào đó.
  • Lưu thông tin ra file văn bản TXT, html.
  • Tùy biến các cột hiển thị thông tin…
Cách cài đặt
  • Download IPNetInfo phiên bản mới nhất tại KhoPhanMem.Vn Sau khi download xong ta bắt đầu cài đặt.
    iz5ls06uO7tL2wwmjAyTMcl4mWu8yU6fSXFiNxr9TOLIIOBO5xAUq440r08JhfKv7DxOnq-Rhd2qwxS9m_X-Y1CRk0pPGFVerW7PQsmylqlBp1ld3UabN8FcOlYIv02OiI6pGI50NeAd-jL05Q
    g4pybp4c7he7YwTkGj5o0_PIOqHp3gSBpPyfu5rS1juKs27jsal1yMHxMCft5__HezL0nAyYg4hf-Lo9GCsA29Y42OxnKJJqO2KJ2Zsr0PKs_2JBosCl9JKC1jitqLDNXAq6oaeS9HAn8CjDMg
    NXtXTLIdR-jQLXp6cfphMr5wb0g2eCU6vdnYegv83HFg0oB9Oacbgf1x8UumaTGbTbc6GMmzbRrLmrojEzzg0RnR72TgoasBCwiaVsbmbQfkkInWzxB8UBlYFrHn9u76sTLzPJtgUTg2E979Mg
    Cách sử dụng Trong lần đầu tiên mở, ta nhập IP hay tên miền của trang web mà ta muốn thu thạp thông tin, có thể nhập nhiều IP và trang web.
    t4xPJdgl9NWAYeH3zxVjR2HIsMXbWc_oT3jwzzTUguwDWH9E7NxcTIDF-5xeVR9v5EpxU6Gtm5IoOxJyMNhZrGkvTJZF_WP25__-xrCX0MztmcAzncqM0kgMcT34AyI940oLIw7B6KFGw2GsvA
    vOcYezRnlRVHAvs_ZgbA__J34mLSkvXPdvd_w5YWBah0SPq8spZbJ61T7hp7ROx10N9vapn5jjJXYhrkjh3NSBIEiPLd04AcScmz-NEiA27v5akKiaAFsd3u1o_0BJkckeLAZeBo18ajo6vQoA
    G91L-MhKmK6wr0ZGilWe4YI_UP3xUVnFx8ZNJtPbsBCfgzzOx_IDEsRcdnCwrbFCQWS1-fOtarsuiCid5odywfjNFqSFFkpb5EraGjJMBdPw7hLm82UPiU_mUNNPi3iRnfL-srmrhxyCyQjS_Q
    Để xem thông tin đối tượng với định dạng trang web ta vào View → HTML Report(…)
    hpYGoygy-r7Tehu213t_5TIiXEkG_jJO0f6ih-2CTs31bOF9K8MsjFMURGrFNI0Bf93LSpGIZB2rHfB5_25ptebHgxuTRUGxrV-tN62-DoNNMt47IGOHiayliG7o1nfwONtjBon1v8eCT7mv7g

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
cảm ơn thầy nhiều ạ :))))

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Phản biện lại đi em, anh xin thầy cộng điểm quá trình cho.

Comment
em cũng muốn phản biện lắm mà chưa bắt được lỗi anh ơi, phụ đạo cho em tí he he

Comment
e hỏi ngu chút bác ơi, giả sử e giả mạo ip thì cái IpNetInfo có phát hiện đc ra ko bác ??

Comment
quayvedi_ga;n60848 đã viết:
e hỏi ngu chút bác ơi, giả sử e giả mạo ip thì cái IpNetInfo có phát hiện đc ra ko bác ??

Không phát hiện được bạn nhé. Lý do là app này chỉ đọc nội dung của gói tin IP mà thôi, không thể phát hiện được IP là giả mạo

Comment
Bên trên