Định hướng tương lai

phanduy

07/04/2017
0
3 bài viết
Định hướng tương lai
cho em hỏi mỗi mảng ctf giống như là công việc chuyên môn sau này mình đi làm phải không ??
network security cũng là an ninh mạng mà nó s k có trong ctf nhỉ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Thực ra network security bạn học ở trường cũng có thể làm đc. Ví dụ như các vấn đề liên quan đến policy firewall, network config policy, wireless secure.
CÒn CTF thì hướng đến các application là phần đa, bảo mật ứng dụng, mã hóa, bảo mật dữ liệu,...ctf hay làm Secure network thì đều quan trọng, quan trọng là bạn học tới đâu thôi. Đương nhiên cTF cũng rộng lớn hơn. Trong đó forensic cũng là một mảng bổ trợ cho Secure nêtwork đó bạn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
cho em hỏi mỗi mảng ctf giống như là công việc chuyên môn sau này mình đi làm phải không ??
network security cũng là an ninh mạng mà nó s k có trong ctf nhỉ
Đúng rồi, ctf rất gần với các chuyên môn trong an toàn thông tin, cho nên các bạn đạt giải cao trong các cuộc thi ctf (như cuộc thi sinh viên với attt) được các công ty mời gọi tuyển dụng.
Network security cũng có trong ctf. Có thể coi forensic là nó.

Comment
Bên trên