Định hướng công việc system security

phan nhat duy

Member
16/03/2017
3
24 bài viết
Định hướng công việc system security
em đã học xong MCSA 2012 và đang học Linux P1,2
sau khi em học linux xong thì em nên học gì tiếp theo ạ !!!
em có tìm hiểu 2 khóa Security+ (CompTIA) ,CEH (ECCouncil) này
không biết có đủ trình học chưa và nếu học dc thì em nên chọn khóa nào học trước ạ !!! ai định hướng giúp em với ạ !! nên học gì tiếp theo

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Theo mình thì việc theo học các chứng chỉ là rất cần thiết nhưng để làm việc được và tiến bộ nhanh hơn là mình phải va chạm thực tế nhiều hơn bằng cách xin đi thực tập, làm thêm tại các doanh nghiệp IT như vậy bạn sẽ biết cần phải học gì tiếp theo để đáp ứng nhu cầu thực tế.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Theo mình thì việc theo học các chứng chỉ là rất cần thiết nhưng để làm việc được và tiến bộ nhanh hơn là mình phải va chạm thực tế nhiều hơn bằng cách xin đi thực tập, làm thêm tại các doanh nghiệp IT như vậy bạn sẽ biết cần phải học gì tiếp theo để đáp ứng nhu cầu thực tế.
tại em tính học thêm 1 khóa chứng chỉ nữa mới tính xin đi thực tập

Comment
tại em tính học thêm 1 khóa chứng chỉ nữa mới tính xin đi thực tập
Vậy bạn nên học thêm khóa CCNA là đủ kiến thức để xin đi làm rùi sau đó học tiếp các khóa security nâng cao hơn nữa.

Comment
Bên trên