Chung tay góp sức chống spam và quảng cáo !

DiepNV88

VIP Members
24/09/2013
369
1.552 bài viết
Chung tay góp sức chống spam và quảng cáo !
Kính thưa toàn thể anh em hacker !

Dạo này nạn spam và quảng cáo da hình quá khủng khiếp trên diễn đàn.
Đội ngũ quản trị đã hoạt động mạnh để chống lại tình trạng trên.
Ngay bản thân mình một ngày xóa tới mấy chục bài spam và baner không thương tiếc hàng trăm nick một ngày.
Tuy nhiên sau vài ngày qua trình trạng quảng cáo đa hình và spam không hề thuyên giảm thậm chí tăng nhanh, mới chuyển sang tab web khác 5 phút quay lại mình đã thấy một bài spam mới.

Nguyên nhân tình trạng trên là do các seoer hoặc các tool post bài hàng loạt cực kỳ tinh vi có thể vượt qua các cơ chế chặn spam.
Vâng cứ mỗi lần google thay đổi thuận toán là các bạn seoer của chúng ta ầm ầm đi link spam các diễn đàn.

Nên : mình xin cảnh báo whitehat.vn là diễn đàn hacker bất cứ hành vi post link spam hay seo trá hình sẽ bị ban nick.
Còn các bạn hacker đang học tập hay làm việc các bạn có bức xúc với nạn spam trên không ?
Rất nhiều bạn bức xúc. Hiện mã nguồn làm forum xenforo cũng đã có tool tự động post bài vì vậy việc chống nạn spam cần toàn thể mọi thành viên trong diễn đàn đóng góp.
Mọi bài spam các bạn post dưới bài viết này mình xin cảm ơn !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Chung tay góp sức chống spam và quảng cáo !

Theo mình thì trước hết đội ngũ quản trị cần nhiều người hơn.
Bạn hô hào anh em góp sức, cũng ok thôi, nhưng vấn đề là góp sức bằng cách nào?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên