Cần giúp lâu dài về Kali linux

solo1minh

W-------
03/05/2015
0
11 bài viết
Cần giúp lâu dài về Kali linux
Hiện giờ em đã cài đặt thành công Kali lên máy, giờ em có mấy vấn đề mong giải thích và hướng dẫn:
Sau khi cài đặt máy em đã sử dụng 2 lệnh:
Mã:
[I]# apt-get update 
[I]# apt-get upgrade [/I]
[/I]
Sau đó em muốn cài đặt Flashplayer và sử dụng lệnh:
Mã:
[I]# apt-get install flashplugin-nonfree[/I]
Thì không được và nhận được thông báo:
Reading package lists... Done
Building dependency tree
Reading state information... Done
E: Unable to locate package flashplugin-nonfree
Do vậy em tải file ở trên trang chủ của Adobe về giải nén và copy file "libflashplayer.so" vào thư mục của Mozzila. Và đã thành công.

Em muốn hỏi tại sao có người lại sử dụng lệnh "# apt-get install flashplugin-nonfree" để cài đặt được còn em lại không.

Tiếp theo nữa là em muốn cài đặt Nvidia Driver lên máy, lên đã lên mạng tìm thì thấy bài hướng dẫn sau:
Mã:
[URL]http://docs.kali.org/general-use/install-nvidia-drivers-on-kali-linux[/URL]
Em làm theo các bước hướng dẫn trên thì nhận được như sau:
1.
Mã:
apt-get dist-upgrade
Building dependency tree
Calculating upgrade... Done
0 upgraded, 0 newly installed, 0 to remove and 0 not upgraded.
2.
Mã:
apt-get install -y linux-headers-$(uname -r)
Building dependency tree
E: Unable to locate package linux-headers-3.18.0-kali3-amd64
E: Couldn't find any package by regex 'linux-headers-3.18.0-kali3-amd64'
3.
Mã:
apt-get install nvidia-kernel-dkms
Building dependency tree
E: Unable to locate package nvidia-kernel-dkms
Em không hiểu vấn đề là do đâu bởi vì thấy trên Youtube cũng có người sử dụng lệnh như trên và không thấy thông báo lỗi gì cả. Mong mọi người giúp đỡ em

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Cần giúp lâu dài về Kali linux

Cài đặt thành công là do file source.lst có chứa gói cài đặt mà họ cần cài.... :)

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Comment
Bên trên