Cần giúp đỡ về việc giải mã dữ liệu đã bị mã hóa EFS trong windows.

GhostKiller

25/03/2017
0
3 bài viết
Cần giúp đỡ về việc giải mã dữ liệu đã bị mã hóa EFS trong windows.
Bạn đang có 1 thư mục đã mã hóa Encrypting File System (efs) bởi tài khoản user 1.Không may bạn bị mất tài khoản, mật khẩu của user 1 bạn hãy dùng tài khoản Administrator giải mã thư mục đó và lấy lại dữ liệu cho user 1.
Em đang làm bài tập về yêu cầu trên mong mọi người chỉ giúp cho.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: GhostKiller
Comment
Nếu môi trường mà máy tính đó hoạt động là môi trường Domain thì quản trị viên của domain đó (domain admin) có thể khôi phục được. Từ khóa là "EFS Recovery Agent"
Bạn tham khảo thử trang này: http://blog.windowsserversecurity.com/2015/01/28/step-by-step-guide-to-efs-recovery/
Có trang tiếng việt không anh cái trang này tiếng anh lại không có demo nên em cũng không hiểu lắm.
Mà em có tham khảo google thấy mọi người bảo dùng tool Advanced efs data recovery là có thể giải mã được nhưng hướng dẫn còn sơ sài quá anh có biết dùng tool này không chỉ em với.

Comment
Em nên đọc tiếng Anh đi, tiếng Việt anh không có. Em tham khảo thêm video hướng dẫn chi tiết bên dưới

• Thích
Reactions: GhostKiller
Comment
Em nên đọc tiếng Anh đi, tiếng Việt anh không có. Em tham khảo thêm video hướng dẫn chi tiết bên dưới
Nhân tiện cho em hỏi sao em boot kali linux từ usb mà không thấy chỗ kết nối wifi vậy.

Comment
Bên trên