[Advanced] Hacking WPA Key – Sử dụng phương pháp Evil Twin

Re: [Advanced] Hacking WPA Key – Sử dụng phương pháp Evil Twin

tanduya3;23940 đã viết:
rồi anh. Em vừa tham khảo bài viết của anh với làm theo video tới bước đó thì bị lỗi.
àh. cho em hỏi thêm hình như chỉ làm được với tên wifi không có dấu cách thì phải. Em chọn tên wifi có dấu cách ko được mà chọn tên wifi ko có dấu cách lại được.
em làm trên máy thật hay máy ảo? Bị lỗi như thế nào? Em gửi screenshot lên đây nhé!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

DDos;23967 đã viết:
em làm trên máy thật hay máy ảo? Bị lỗi như thế nào? Em gửi screenshot lên đây nhé!
Em làm trên máy thật. Em quên chụp màn hình mất. Bửa nào em làm lại em gửi cho anh xem thử

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

anh ddos oi, em dùng airbase-ng fake ap nhưng không được. Sau đó thử dùng cách khác mới fake ap được nhưng không biết cách nào để chuyển kết nối nạn nhân đén web giả mạo của mình hết, anh chỉ em cái.
em fake ap theo cách
1. Go to Main Menu -> Preferences -> Network Connections click on Add and choose Wi-Fi. Choose a network name (SSID), Infrastructure mode. Go to to Wi-Fi Security and choose a WPA/WPA2 Personal and create a password. Go to IPv4 settings and check that it is shared with other computers.2. Do sudo vi /etc/NetworkManager/system-connections/YOUR_CONNECTION_NAME and changemode=infrastructure to mode=ap and save it.3. Click on Network Manager near clocks and choose connect to hidden wireless network --> choose your connection --> enjoy.
khi kết nói vào ap giả này nạn nhân vô web bình thường nếu máy attacker có kết nối internet.
Khi dùng airbase-ng thì ap giả không tài nào kết nối được. Em dúng usb Ralink RT2870/3070 rt2800usb

Comment
Thẻ
evil twin wpa key
Bên trên